
 
 

 

 
  

 

            

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA WAZIRI MKUU, KAZI, VIJANA, AJIRA NA WENYE ULEMAVU 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

MAOMBI YA USAJILI WA UWAKALA BINAFSI WA HUDUMA ZA AJIRA KWA 

MWAKA 2024/2025 

 

1. Kwa kuzingatia Sheria ya Kukuza Huduma za Ajira Na. 9 ya Mwaka 1999 na 

Kanuni zake za Mwaka 2014, Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na 

Wenye Ulemavu inapenda kuutangazia Umma kuwa, kuanzia tarehe 1 Juni, 

2024 itaanza kupokea maombi ya usajili wa Wakala Binafsi wa Huduma za 

Ajira. Aidha, usajili utatolewa kwa kipindi cha mwaka mmoja kuanzia tarehe 1 

Julai 2024 hadi 30 Juni, 2025. 

2. Kwa mujibu wa Sheria tajwa Wakala Binafsi wa Huduma za Ajira wamepewa 

jukumu la kuunganisha watafuta kazi na waajiri ndani na nje ya nchi pasipo 

kuwa sehemu ya mahusiano ya kiajira yanayoingiwa baina ya watafuta kazi na 

waajiri pamoja na kutoa huduma zingine zinazohusiana na utafutaji kazi kama 

vile kutoa ushauri na taarifa kuhusu soko la Ajira kwa watafuta kazi na waajiri.  

3. Maombi ya usajili yawasilishwe kwa Fomu Maalum iliyowekwa kwa mujibu wa 

Sheria yakiambatana na nyaraka zifuatazo: - 

 
i. Katiba ya uendeshaji na usimamizi wa shughuli za Kampuni 

(Memorandum & Articles of Association); 

ii. Hati ya Usajili wa Kampuni (Certificate of Incorporation) AU Hati ya 

Usajili wa Jina la Biashara (Business Name); 

iii. Leseni ya Biashara (Business License); 

iv. Namba ya Usajili wa Mlipa Kodi (Tax Identification Number); 

v. Wasifu wa Kampuni pamoja na ujuzi na uzoefu wa wataalam katika 

uendeshaji wa huduma za Ajira (Company Profile). 

vi. Uthibitisho wa Kampuni au Wakala katika kulipa kodi (The Current Tax 

Clearance Certificate); 

vii. Anuani Kamili ya Ofisi (Physical Address); 

viii. Mkataba wa Pango la Ofisi au Hati ya Umiliki wa nyumba inayotumika 

kwa Ofisi; 



 
 

 

ix. Hati ya tabia njema (Police Clearance Certificate); 

x. Taarifa ya utendaji kazi wa Kampuni ya Mwaka 2023/2024 (kwa 

Wanaohuisha Leseni);  

xi. Vyeti vya Taaluma (Mtaalam wa Rasilimali watu) 

 

Nyaraka zote ziwe zimethibitishwa na Wakili, Hakimu au Mamlaka iliyotoa 

nyaraka husika (Kwa Nyaraka ambazo si halisi). 

 

4. Maombi yawasilishwe kupitia Anwani ifuatayo: - 

Kamishna wa Kazi, 
Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu, 
S.L.P 2890,  
DODOMA. 
 

5. Maombi yaambatane na ada ya usajili ya kiasi cha Tshs 500,000/=. 

 
6. Kwa maelezo zaidi Waombaji wanaweza kuwasiliana na Emmanuel Nathaniel 

kupitia Namba ya Simu 0715623320. 

 
 

Imetolewa na; 

 

Kamishna wa Kazi 

Ofisi ya Waziri Mkuu 

Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu 

27 Mei, 2024. 

 

 


